Menene gadon ICU, menene halayen gadon jinya na ICU, kuma shin sun bambanta da gadaje masu jinya na yau da kullun?

ICU gado, wanda aka fi sani da ICU gadon jinya, (ICU shine takaitaccen Sashin Kula da Lafiya) shine gadon jinya da ake amfani dashi a sashin kulawa mai zurfi.Babban kulawar likitanci wani nau'i ne na gudanarwar ƙungiyar likitocin da ke haɗa fasahar zamani da fasahar jinya tare da haɓaka ƙwararrun aikin jinya, haihuwar sabbin kayan aikin likita da haɓaka tsarin kula da asibitoci.Gadon ICU kayan aikin likita ne da ake buƙata a cibiyar gundumar ICU.

10

Saboda sashen ICU na fuskantar majinyata na musamman masu fama da matsananciyar rashin lafiya, da yawa sabbin majinyata da aka shigar suna cikin mawuyacin hali na rayuwa kamar gigicewa, don haka aikin jinya a cikin unguwar yana da wahala da wahala, kuma buƙatun na daidaitattun gadaje na ICU suma suna da tsauri sosai. .Babban bukatun aiki sune kamar haka:

1. Multi-matsayi daidaitawa rungumi dabi'ar lafiya, abin dogara da kuma barga likita shiru mota, wanda cikakken iko da overall daga cikin gado, da dagawa da ragewa daidaitawa na baya jirgin da kuma cinya jirgin;ana iya daidaita shi zuwa matsayi na farfadowa na zuciya (CPR), matsayi na kujera na zuciya, "FOWLER" "Matsayin matsayi, matsayi na dubawa MAX, Matsayin Tesco / Reverse Tesco matsayi, da tsarin kulawa na tsakiya na iya nuna farantin baya, ƙafar ƙafa, Tesco. / Juya matsayi na Tesco, da kusurwoyi na juyawa don saduwa da bukatun asibiti.

2. Taimakon jujjuyawa Saboda akwai marasa lafiya da yawa da ke da zurfin fahimtar juna a cikin cibiyar ICU, ba za su iya juya da kansu ba.Ana buƙatar ma'aikatan jinya su juya akai-akai da gogewa don hana ciwon gado;yawanci yana buƙatar mutane biyu zuwa uku don kammala jujjuyawar mara lafiya da gogewa ba tare da juya taimako ba.don taimakawa wajen kammalawa, kuma ma'aikatan jinya suna da sauƙi don cutar da kugu, wanda ke kawo matsala mai yawa da rashin jin daɗi ga aikin ma'aikatan jinya na asibiti.Gadon ICU a daidaitaccen ma'anar zamani ana iya juyar da shi cikin sauƙi kuma a sarrafa shi ta ƙafa ko hannu.Yana da sauƙi don taimaka wa mai haƙuri ya juya.

3. Sauƙaƙe don sarrafa gadon ICU na iya sarrafa motsin gadon ta hanyoyi da yawa.Akwai ayyuka na sarrafawa a kan ginshiƙan gadi a bangarorin biyu na gado, allon ƙafa, mai kula da hannu, da kuma kula da ƙafar ƙafa a bangarorin biyu, don ma'aikatan jinya su iya bin ceton jinya.Ya fi dacewa a yi aiki da sarrafa gadon asibiti cikin sauƙi.Bugu da ƙari, yana da ayyuka kamar sake saitin maɓalli ɗaya da matsayi ɗaya, da ƙararrawa lokacin barin gado, wanda ake amfani da shi don kula da motsi na marasa lafiya a lokacin lokacin gyarawa na wucin gadi.

1

4. Daidaitaccen aikin auna Majinyata marasa lafiya a cikin cibiyar ICU suna buƙatar babban adadin musayar ruwa kowace rana, wanda ke da mahimmanci ga ci da fitarwa.Aiki na gargajiya shine yin rikodin adadin ruwan ciki da waje da hannu, amma kuma yana da sauƙi a yi watsi da ɓoyewar gumi ko jiki.Saurin ƙonawa da amfani da kitse na ciki, lokacin da akwai ingantaccen aikin aunawa, ci gaba da lura da nauyi na mai haƙuri, likita na iya kwatanta bambanci tsakanin bayanan biyu cikin sauƙi don daidaita tsarin kulawa a cikin lokaci, wanda zai iya inganta sarrafa bayanan bayanan. Canjin inganci a cikin jiyya na haƙuri , A halin yanzu, daidaiton ma'auni na gadaje na ICU na yau da kullun ya kai 10-20g.

5. Yin fim na baya na X-ray yana buƙatar cewa za a iya kammala yin fim na marasa lafiya marasa lafiya a cikin sashin ICU.A baya panel sanye take da X-ray film akwatin zamewa dogo, da kuma X-ray inji za a iya amfani da a kusa da jiki harbi ba tare da motsa majiyyaci.

6. Motsi mai sassauƙa da birki Cibiyar gundumar ICU tana buƙatar cewa gadon jinya za a iya motsa shi cikin sassauƙa kuma a gyara shi tare da barga mai tsayayye, wanda ya dace don ceto da canja wuri a cikin asibiti, da sauransu, da ƙarin birki na tsakiya da ƙafafun likitocin duniya. amfani.


Lokacin aikawa: Agusta-16-2022